@Thanhxuanmoho_

Thanh Xuân Mơ Hồ

Còn 1 tuần nữa sinh nhật mình,mình là 1 cô gái từng rất mạnh mẽ và khó yêu,cho đến khi mình có tình đầu và tụi mình ct được 3 tháng.Mình đã qua cảm giác suy sụp khi nghĩ đến a ấy,nhưng mình vẫn cảm nhận rất rõ vết thương sâu đậm này.Mình có thể nghe 1 bài viết từ Page đk?1 bài viết về mình vào snhat

Tình yêu dù có từng khắc cốt ghi tâm đến đâu, có từng đau thương khổ sở đến mức nào, thì thời gian rồi cũng sẽ xóa nhòa đi tất cả. Điều quan trọng là bạn có để nỗi đau ấy trôi đi theo thời gian hay không, có muốn đứng dậy và bước tiếp, làm lại từ đầu hay không mà thôi.
Gửi đến những người đã yêu và đã từng tổn thương, hãy khép lại cuộc tình dang dở ấy và chọn tiếp lối đi cho mình, biết đâu trong những con đường mới, bạn sẽ gặp được người thích hợp nhất. Họ có thể không phải là người tốt nhất, tuyệt vời nhất, thậm chí có thể là người bạn ghét nhất, họ cũng không thể cho bạn một tình yêu nồng nhiệt và say đắm như ngày xưa, nhưng chẳng hề sao cả. Ít nhất, họ sẽ là một người chồng, một người vợ tốt, sẽ nắm tay bạn bình yên đi hết suốt cuộc đời. Chỉ cần, bạn đưa tay ra và nỗ lực cùng họ mà thôi.
{Nam bác sĩ và nữ thạc sĩ | Cầm Sắt Tì Bà}
___
Chào cậu. Có thể tớ không biết cậu là ai, cũng không biết chính xác ngày sinh nhật của cậu, nhưng dù sao cũng cảm ơn cậu vì đã tìm đến mình vào ngày quan trọng ấy. Tớ không muốn rep vào một tuần nữa, vì tớ không muốn cậu buồn vào ngày như thế. Thật tự hào nếu tớ là người chúc mừng sinh nhật cậu sớm nhất vào năm nay. Chúc cậu tuổi mới sẽ hạnh phúc hơn, cái gì cần quên thì không nên kìm nó ở trong lòng. Cũng sẽ chúc cậu luôn vừa ý với cuộc sống và tình yêu của mình. Chúc cậu một đời bình an vui vẻ.
Còn 1 tuần nữa sinh nhật mìnhmình là 1 cô gái từng rất mạnh mẽ và khó yêucho đến

Lại là mình đây,xin lỗi vì đã làm phiền.Nhưng còn 3 ngày nữa là sinh nhật rồi,nhưng sao càng lúc,tôi càng nghĩ đến anh ấy nhiều hơn?Vì sao tôi lại muốn đón sn 1 mình nhưng lại sợ cảm giác cô đơn?Không phải là quá mâu thuẫn sao...Cậu hãy nói gì đó được không,tôi thấy mình không ổn...Cảm ơn <3

Mình muốn nói lời cảm ơn tới tất cả mọi người, những người đã dũng cảm trải lòng ra với mình. Như vậy, mình có thể giúp các bạn giảm bớt áp lực trong lòng, bản thân tớ cũng nhận lại được những kinh nghiệm nho nhỏ. Bởi vậy, không phiền tí nào.
Cũng lâu rồi mình không viết một bài tư vấn dài như này. Nhưng vì cậu, vì cô gái nhỏ đang mắc kẹt giữa tình yêu của mình sắp bước sang tuổi mới nên mình cũng muốn giảm bớt đau lòng trong cậu, xem như món quà sinh nhật vậy.
Thực ra mình cũng từng yêu một người, tuổi trẻ mà, ai rồi cũng sẽ gặp người khiến bản thân thay đổi. Giống như mối tình của cậu, người ta khiến cậu nhận ra, bản thân không mạnh mẽ như mình tưởng tượng. Có chăng cũng chỉ là do cô đơn quá lâu dẫn đến bản năng con người phát sinh ra một cảm giác tự bảo vệ mình. Nên khi cậu gặp được người ấy, bản thân tự buông bỏ áo giáp bảo vệ bấy lâu mà dựa dẫm vào người ấy. Cũng bởi vì buông rồi, khi người ta rời đi, cậu mới cảm thấy hụt hẫng, trống hoác.
Yêu được thì buông bỏ được. Đấy là điều mà cuộc tình nào rồi cũng sẽ trải qua. Thời gian hai người bên nhau dù ngắn hay dài cũng sẽ là một vết thương khó lành. Ai yêu nhiều hơn thì người đó thua. Đúng! Yêu nhiều hơn ắt trong lòng sẽ nặng trĩu tâm sự.
Vậy nên cậu ạ, một thời gian sau cậu sẽ cảm thấy, cuộc tình này thật sự kết thúc rồi, bản thân phải vực dậy khỏi đầm lầy này thôi.
Vì bản thân mình cũng từng như thế, nên mình không khuyên cậu dứt khoát từ bỏ ngay. Rồi cậu sẽ thấy, đúng thật là thời gian có thể chữa lành vết thương.
Lời cuối cùng, vẫn là chúc cậu sinh nhật vui vẻ.
Lại là mình đâyxin lỗi vì đã làm phiềnNhưng còn 3 ngày nữa là sinh nhật rồinhưng

Language: English