5 năm r e ko quên được nó phải làm s đây

Chào em.
Việc quên đi một người nào đó không phải ngày 1, ngày 2 là có thể làm được. Nhưng đã 5 năm rồi mà em vẫn không quên được người đó, có phải em quá nặng lòng, hay quá cưỡng ép bản thân rồi không? Người ta thường hay nói, càng cố quên sẽ lại càng nhớ đến...
Em hãy cứ sống bình thường, không vướng bận, không dày vò bản thân, không cần quá gượng ép để cố quên họ. Bởi vì, đến một ngày, không sớm thì muộn, tự khắc bản thân em sẽ quên một cách tự nhiên nhất, không gượng ép, không luyến tiếc gì cả.
Mãi đến sau này, khi em chợt nhớ lại khoảng thời gian đó, tồn đọng lại trong suy nghĩ và cảm xúc, có lẽ chỉ là chút rung động thoáng qua, hóa ra mình từng chật vật như vậy, từng đau lòng đến như thế để quên đi một người.
Lắng thành thật xin lỗi em vì đã reply trễ.
_
Phin

Không ai có thể yêu mãi một người không yêu mình đúng không ạ ?

Chào em.
Lắng một lần nữa lại phải xin lỗi em, vì reply trễ câu hỏi này.
Vốn dĩ ở trên đời này, tình cảm là thứ khó lí giải nhất. Bản thân tôi nghĩ câu nói kia đúng, chẳng ai có thể yêu mãi một người không yêu mình cả. Tôi nghĩ dù có cố chấp đi chăng nữa, cũng khó có được bản lĩnh làm điều đó.
Bản thân có thể ngộ nhận rằng mình sẽ có chút hi vọng nhỏ trong quan hệ này, nhưng không ai có thể mãi ngộ nhận, tự lừa gạt mình để chìm đắm trong cảm xúc đó.
"Nếu buông không được thì đừng buông. Quên không được thì đừng quên. Hãy cứ yêu da diết cho đến khi trái tim không còn cho phép họ nằm trong nỗi nhớ nữa. Tự khắc sẽ buông. Tự khắc sẽ quên."
_
Phin