@Thanhxuanmoho_

Thanh Xuân Mơ Hồ

Em thật sự k thíc mấy đứa bạn em nói chuyện giao tiếp với đứa em ghét ad ạ em phải làm sao đây ạ tụi nó bảo cũng ghét nó mà chơi còn thân hơn với em 😢 chắc em phải dừng mối quan hệ này đúng k ad

BeautyNo_1’s Profile PhotoHằng
Ai cũng đều có quyền chọn người để mình làm bạn. Bạn ghét người ta thì không đồng nghĩa mấy đứa bạn của bạn cũng phải ghét theo. Chuyện nào ra chuyện ấy chứ nhỉ. Có thể với bạn người đó không vừa ý nhưng người khác thì ngược lại thì sao.
Nếu bạn cảm thấy không thoải mái trong một mối quan hệ nào dù là tình bạn, tình yêu thì cũng nên tìm cho mình lối đi riêng. Gượng ép chỉ làm bản thân thêm bức bối, khó chịu. Sống vì mình một chút. Chủ động trong các mối quan hệ.
---
Tàn Tro
Em thật sự k thíc mấy đứa bạn em nói chuyện giao tiếp với đứa em ghét ad ạ em

#3Nếu em gắt lên có thể gây ra mất đoàn kết nội bộ e k muốn giáo viên biết.. còn một năm cuối thôi ạ im lặng có phải là cách k ạ mà cứ nhịn em rất khó chịu huhuh ☹️

BeautyNo_1’s Profile PhotoHằng
Năm cuối rồi mình nghĩ bạn nên im lặng đừng đụng chạm gì đến bạn ấy nữa. Chó sủa là chó không cắn. Mà sủa hoài cũng phải im thôi. Con gái phải nhẹ nhàng, cư xử tinh tế một chút người khác mới nể. Chứ không phải đụng một chút chuyện không vừa mắt lại nhảy đỏng lên. Mình im lặng không phải mình sợ người ta, mình đang tự bảo vể lòng tự trọng của bản thân ấy chứ. Giận quá mất khôn. Không chơi được với người này, mình chơi với người khác. Mình biết bạn khó chịu, nhưng mà hãy xem bạn ấy như người vô hình, sống tốt phần đời của mình.
---
Tàn Tro
3Nếu em gắt lên có thể gây ra mất đoàn kết nội bộ e k muốn giáo viên biết còn

Language: English